Innritun fyrir skólaárið 2019-2020


Innritun fyrir skólaárið 2019-2020 í Tónlistarskóla Eyjafjarðar hefst 24.apríl og lýkur 31.maí.

Allir skráðir nemendur Tónlistarskólans þurfa að endurnýja umsóknir sínar fyrir næsta vetur. Þeir sem hyggjast hefja nám í Tónlistarskólanum ættu að hafa hraðar hendur og tryggja sér pláss. Innritun er hér á heimasíðu skólans: tonlist.krummi.is

Skólinn býður uppá fjölbreytt námsframboð og kennarar tiltækir á flest algengustu hljóðfæri: Píanó, harmoniku, gítar, bassa, fiðlu, selló, flautu, klarinett, saxafón, málmblásturshlóðfæri (t.d. trompet, althorn og básúna),slagverk/trommur og söngnám. Það er samt vert að benda á að þetta er engan veginn tæmandi listi og hafi umsækjendur hug á námi á annað hljóðfæri þá eru góðir möguleikar á að við getum orðið við þeim óskum þar sem nálægðin við Tónlistarskólann á Akureyri gefur okkur ýmis tækfæri.

Tónlistarnám er hægt að hefja á öllum aldri og kennsluaðferðir fjölbreyttar. Við bendum á að í okkar hópi eru kennarar í Suzuki aðferðinni m.a. á fiðlu og selló. Sú aðferð hentar vel mjög ungum börnum, allt frá 4ra ára aldri en mikil og góð þátttaka foreldra er nauðsynleg.
Almennt hentar að hefja nám á blásturshljóðfæri þegar nemandinn hefur tekið fullorðins-framtennur (8-9 ára).

Hljóðfærakennsla grunnskólabarna fer fram á skólatíma nemenda á okkar starfsstöðum, Hrafnagili, Þelamörk og Grenivík. Við erum líka með starfsstöð í Lóni við Hrísalund og þangað beinum við gjarnan okkar nemendum á framhaldskólastigi og ef nemandi þarf einhverra hluta vegna að sækja námið utan hefðbundins skólatíma grunnskólans. Þegar ekki er unnt að senda kennara á starfstöðvar skólans er Lón gjarnan líka nýtt í þeim tilfellum.

Kær kveðja úr Tónlistarskóla Eyjafjarðar
Guðlaugur Viktorsson, Helga Kvam